shugaban_banner

Shin buhunan kofi na na takin suna bazuwa yayin da ake jigilar su?

kofi 15

Mai yiyuwa ne cewa a matsayinka na mai kantin kofi, kun yi tunanin canzawa daga marufi na filastik na al'ada zuwa ƙarin zaɓuɓɓukan abokantaka na muhalli.

Idan haka ne, za ku gane cewa babu wasu ƙa'idodi na duniya don ɗaukar kaya.Abokan ciniki ƙila ba za su gamsu ba a sakamakon haka, ko kuma za ku yi shakkar barin kayan filastik na al'ada.

Yana da al'ada ne kawai don zama leery na madadin, kamar kayan takin zamani, lokacin da ba ku san ingancinsu da dorewarsu ba saboda marufi yana aiki azaman farkon ra'ayin abokin ciniki game da kamfanin ku.

Roasters ya kamata su yi bincike sosai kan zaɓuɓɓukan marufi na halitta don yin yanke shawara na gaske masu dorewa da kuma hana zarge-zargen wankin kore.Hakanan yakamata su amsa damuwarsu kafin su canza zuwa buhunan kofi na takin zamani.

Ƙarfin jakunkunan kofi na takin don kula da tsari da siffa yayin ajiya da sufuri shine tushen damuwa.

Ci gaba da karantawa don ganin yadda buhunan kofi masu takin zamani ke yi a lokacin jigilar kaya da ajiya, da kuma yadda ake tabbatar da sun dade.

Me yasa za a ɗauki buhunan kofi waɗanda za a iya takin?

A cikin ƴan shekarun da suka gabata, marufin kofi na takin ya zama mai arha kuma yana samuwa ga masu gasa.

Abokan ciniki suna sane da wannan, abin lura.Abokan ciniki waɗanda ke kula da muhalli suna fifita kayan da za a iya lalata su fiye da robobin da aka sake sarrafa su, bisa ga wani binciken Burtaniya na baya-bayan nan.

Zaɓen ya yi iƙirarin cewa hakan ya faru ne saboda masu siye suna sane da matsalolin da ke tattare da sake amfani da fakitin filastik mai sassauƙa.Abokan ciniki don haka suna shirye su biya ƙarin don marufi wanda za'a iya yin takin.

Yawancin sayayya ta yanar gizo ana yin su ne a cikin marufi na filastik, a cewar wani mai ruwa da tsaki wanda ya taƙaita sakamakon binciken.Wannan ya sa masana'antar e-commerce ta koma baya.

Dangane da zaben, ya kamata kamfanoni su canza da wuri zuwa kayan da za su iya takin zamani idan suna son ci gaba da abubuwan da masu amfani suke so.

California Polytechnic ya gudanar da bincike game da tasirin ingancin kunshin akan gamsuwar abokin ciniki a cikin 2014. Bisa ga binciken, ingancin tattarawa na iya shafar yadda abokan ciniki ke fahimta da ji game da kamfani, da haɓaka amincin alama da maimaita kasuwanci.

Masu amfani akai-akai suna ganin marufi na al'ada a matsayin mafi inganci amma ba su da fa'ida ga muhalli, binciken ya kuma gano.Wannan yana nuna cewa zaɓin mabukaci don marufi mai dorewa da inganci na iya yin saɓani da juna.

Lokacin tunani game da marufi mai takin zamani, wannan ya bayyana.Idan masu amfani sun yi imanin cewa halayen da ke sa ya zama abokantaka na muhalli suma suna sa ya zama mai dorewa, za su iya zama abin dogaro da shi.

Ainihin labarin game da marufi mai lalacewa

Yawancin masu amfani ba za su san bambanci tsakanin marufi da za a iya takin a gida da maruɗɗan da ke buƙatar takin masana'antu ba.

Wannan shi ne akai-akai inda rashin fahimta game da dorewar marufi mai lalacewa ya fara.Dole ne ku bayyana madadin da kuka zaba don buhunan kofi na ku don hana abokan cinikin yaudara.

Masu amfani za su iya sanya buhunan kofi na takin a cikin takinsu na sirri, kuma za su rube da kansu.

Marukunin takin masana'antu, duk da haka, yana lalacewa ne kawai a ƙarƙashin yanayin da aka jawo da gangan.Abokan ciniki dole ne su jefar da shi don wurin da ya dace don ɗauka don hakan ya faru.

Yana iya ɗaukar shekaru da yawa kafin ya ruɓe idan ya ƙare a cikin rumbun ƙasa tare da sharar yau da kullun.

A ƙarshe, yayin da marufi na takin kasuwanci yana da yuwuwar kiyaye siffarsa, marufi na takin gida na iya lalacewa a cikin sufuri idan an fallasa su zuwa matsanancin zafi da zafi.

Kasancewar yawan amfani da alamar ba a sarrafa shi sosai a cikin ƙasashe da yawa na iya haifar da rudani mai yawa.Wannan yana bawa kamfanoni damar da'awar cewa wani abu mai lalacewa ne don amfanin gida ko masana'antu ba tare da bayar da wata shaida ba.

Abokan ciniki yanzu sun fi sanin hakan kuma da yawa suna sha'awar abin da zai faru da marufinsu da zarar an jefar da su.

Saka hannun jari a cikin daidaitaccen nau'in marufi mai takin kofi don samfuran ku shine hanya mafi girma don kawar da zarge-zargen wankin kore.

Hakanan ya kamata a yi masa lakabi da kyau don masu amfani su san yadda za su zubar da shi ko kuma inda za a saka shi don tarawa.

kofi 17

Yadda ake yin marufi na kofi biodegradable

Akwai dabaru don tabbatar da an zubar da buhunan kofi yadda yakamata bayan wucewa da ajiya.

Ɗauki, alal misali, hanyoyin da aka bi yayin zabar, adanawa, da aika marufin kofi mai takin don wucewa.

Gane mafi kyawun marufi don amfani a wane lokaci.

Marufi da aka yi don takin gida yana da yuwuwar rubewa a cikin wucewa fiye da marufi da aka yi don takin masana'antu.

Ta hanyar ƙirƙirar wurin ajiya da sufuri tare da sarrafa zafi da zafin jiki, zaku iya kawo ƙarshen wannan damuwa.

Ya kamata a ajiye jakunkunan kofi mara layi marasa layi don ƙaramin samfurin kofi ga waɗanda ke da ƙarancin kasafin kuɗi ko ƙasan wurin aiki.

Domin ku iya amfani da marufi na takin masana'antu masu layi don manyan oda na kan layi, abokan ciniki za su iya siyan waɗannan jakunkuna daga kantin sayar da ku.

Iban da takamaiman kwatance

Yawancin lokaci yana da kyau a sanar da abokan ciniki game da yadda za su sarrafa marufin kofi da suka ragu.

Alal misali, ƙila za ku iya ba da umarnin ajiya na bugu na al'ada don gaya wa abokan ciniki su ajiye kofi a wuri mai sanyi, busasshiyar wuri akan jakunan kofi.

Tabbataccen umarni kan yadda ake sarrafa buhunan kofi da aka yi amfani da su za'a iya buga su ta al'ada akan kwandon ku na masana'antu.

Misalan waɗannan kwatance na iya zama inda za'a ajiye jakar don hana gurɓata abubuwan sake yin amfani da su da yadda ake cire zips ko layin layi kafin a zubar.

Tabbatar cewa kuna da tsarin zubarwa.

Yana da mahimmanci don samar wa abokan ciniki da sauƙi, zaɓuɓɓukan zubar da ɗa'a don jakunkunan kofi na takin su.

Mafi mahimmanci, yana da mahimmanci a ba su cikakkun bayanai game da yadda za a cim ma ta.

Wannan ya haɗa da gaya musu ko suna buƙatar saka buhunan kofi da aka yi amfani da su a cikin wani kwandon shara ko a'a.

Idan babu wurin tarawa ko sarrafawa a kusa, kuna iya yin tunani game da tattara marufi da aka yi amfani da su da kanku da saita sarrafa sa.

Ga masu gasa waɗanda ke son canzawa, yana da mahimmanci don zaɓar mai siyar da kayan abinci wanda ya fahimci ƙimar samar da marufi mai kayatarwa, mai inganci don siyar da kofi na musamman.

Cyan Pak yana ba da madadin marufi na kofi na 100% da za'a iya sake yin amfani da su zuwa ga roasters da kasuwancin kofi, gami da jakunkunan kofi na takin zamani da kofuna na kofi.

Madadin marufi na kofi ɗinmu sun haɗa da takarda kraft mai takin da takarda shinkafa, da kuma jakunkuna na kofi na LDPE masu yawa tare da layin PLA mai dacewa da muhalli, duk waɗanda ke taimakawa wajen rage sharar gida da ba da gudummawa ga tattalin arzikin madauwari.

Bugu da ƙari, ta hanyar ba ku damar tsara buhunan kofi na ku, muna ba ku cikakken iko akan tsarin ƙira.Teamungiyar ƙirar mu tana nan don taimaka muku ƙirƙirar fakitin kofi cikakke.


Lokacin aikawa: Yuli-22-2023