shugaban_banner

Ya kamata masu gasa kofi su cika jakunkuna da iska?

sheda (9)

Kafin kofi ya kai ga abokan ciniki, mutane da yawa suna kula da shi, kuma kowane wurin tuntuɓar yana haifar da yiwuwar lalata marufi.

A cikin ɓangaren samfuran abin sha, lalacewar jigilar kaya ya kai matsakaicin 0.5% na babban tallace-tallace, ko kuma kusan dala biliyan 1 na diyya a cikin Amurka kaɗai.

Ƙaddamar da kasuwanci ga ayyuka masu ɗorewa na iya yin tasiri ta fashe marufi ban da asarar kuɗi.Duk wani abu da ya cutar da shi yana buƙatar tattarawa ko maye gurbinsa, yana ƙara buƙatar mai da iskar gas.

Roasters na iya yin la'akari da hura iska a cikin buhunan kofi don hana hakan.Sauyawa ce mai amfani kuma mai araha ga samfuran da ba a ɗorewa ba kamar takarda nade ko tattara kayan gyada polystyrene.

Bugu da ƙari, masu gasa ya kamata su tabbatar da alamar su ta fito a kan ɗakunan ajiya ta hanyar yin buhunan kofi, wanda zai taimaka wa abokan ciniki.

Menene zai iya faruwa da kofi a cikin wucewa?

sheka (10)

Coffee mai yuwuwa ya wuce maki da yawa waɗanda za su iya ƙasƙantar da ingancinsa bayan an yi odar kan layi kuma an aika don bayarwa.Abin sha'awa, matsakaicin fakitin kasuwancin e-commerce ya ɓace sau 17 yayin wucewa.

Roasters dole ne su tabbata an cika buhunan kofi kuma an yi musu pallet don manyan oda ta hanyar da za ta hana matsawa.Dole ne kuma pallets ɗin su kasance ba tare da kowane gibi da zai ba da damar kayan motsi yayin da suke wucewa ba.

Rufewa, wanda ke rufe kaya a cikin fim ɗin filastik mai ƙarfi don kiyaye su daure, zai iya taimakawa hana hakan.

Tari ko akwatunan buhunan kofi, duk da haka, ana iya danne su ta munanan hanyoyi, da kuma girgizawa da girgiza daga motocin isar da sako.Wannan yana da yuwuwa sai dai idan abin hawa yana da ɓangarorin kariya da daidaitawa, takalmin gyaran kafa, ko makullin kaya.

Ana iya buƙatar mayar da duka lodin zuwa gasassun idan fakiti ɗaya ya lalace.

Sake tattarawa da sake jigilar kofi na iya haifar da jinkiri da ƙarin kuɗaɗen sufuri, wanda masu roasters ko dai za su sha ko mika wa abokin ciniki.

A sakamakon haka, masu roasters na iya samun sauƙi don haɓaka marufi na samfuran su maimakon yin nazarin yadda suke rarraba kofi.

Bugu da ƙari, roasters za su buƙaci mafita wanda zai gamsar da sha'awar mabukaci don ƙarin zaɓuɓɓukan marufi masu dacewa da muhalli ba tare da cinye adadin marufi da ya wuce kima ba.

fadada kunshin kofi don ƙarin aminci

sheka (11)

Yayin da mutane da yawa ke yin odar abubuwa akan layi kuma suke ci gaba da neman zaɓin marufi masu dacewa da muhalli, za a sami karuwar buƙatun marufi na iska a duniya.

Lokacin tattara manyan oda, marufi na matashin iska na iya tallafawa samfura, cike ɓoyayyiyi, da bayar da kariya ta digiri 360 don jakunkunan kofi.Yana da ƙaramin sawun ƙafa, mai iyawa, kuma yana ɗaukar ɗaki kaɗan.

Yana ɗaukar wuri na mafi ƙarancin ƙa'idodin muhalli kamar kumfa na kumfa da kayan kwalliyar styrofoam na yau da kullun.Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa marufi na matashin iska ya fi sauƙi don tarawa kuma yana ɗaukar iyakataccen adadin sarari.

Dangane da kimantawa, ƙara iska zuwa marufi na iya haɓaka haɓakar tattarawa har zuwa 70% yayin da rage farashin jigilar kayayyaki cikin rabi.Duk da yake marufi mai ɗorewa ya fi tsada fiye da hanyoyin da ba za a iya busawa ba, ana samun bambancin ta hanyar ƙarancin sufuri da kuɗin ajiya.

samar da karin gishiri marufi ga abokan ciniki

Dole ne a yi la'akari da girman buhunan kofi ta hanyar roasters waɗanda ke son ƙara marufi.

Jakunkunan kofi na iya bayyana girma fiye da yadda suke a zahiri ta hanyar hurawa.Don hana a yaudari abokan ciniki, yana da mahimmanci a isar da ƙarar marufin a sarari yadda zai yiwu.

Abokan ciniki za su iya fahimtar yawan kofi da suke siya idan kowane girman akwati yana tare da jagorar fitar da kofi.

Bugu da ƙari, yana da mahimmanci cewa masu gasa su zaɓi girman fakitin wanda ya fi ɗan kofi girma.Dole ne kofi ya kasance yana da takamaiman adadin ɗakin kai lokacin da aka tattara shi ta yadda CO2 da aka fitar za ta iya zama a wurin kuma ta samar da yanayi mai wadatar carbon.

Wannan yana taimakawa wajen kiyaye ma'auni wanda ke dakatar da ƙarin yaduwa ta hanyar kiyaye matsa lamba tsakanin wake da iska a cikin jaka.

Tabbatar da cewa wannan yanki bai yi girma ko kaɗan ba wani muhimmin abin la'akari ne.Idan wake ya yi kankanta sosai, iskar gas za ta taru a kusa da su kuma ta canza dandano.A gefe guda, idan wurin ya yi girma sosai, adadin yaduwa yana ƙaruwa kuma sabo yana ɓacewa da sauri.

Haɗa marufi mai cike da iska tare da marufi mai dacewa da muhalli wanda ke ba da isasshen kariya na iya zama fa'ida.

Roasters na iya yanke shawarar yin amfani da jakunkuna na takarda kraft wanda aka lika tare da polylactic acid (PLA), alal misali.A madadin, kamfanoni za su iya yanke shawarar yin amfani da ƙananan ƙarancin polyethylene (LDPE) kayan tattarawa (LDPE).

zama (12)

Har ila yau, bawul ɗin cirewa zai iya taimakawa wajen hana iskar oxygen shiga cikin jakar yayin barin carbon dioxide (CO2) ya fita ta hanyar sarrafawa.

Lokacin da abokin ciniki ya buɗe jakar kofi mai cike da iska, kofi zai fara hulɗa tare da kewaye.Ya kamata a umurci masu amfani da su iyakance sararin samaniya ta hanyar mirgina marufin ƙasa da rufe shi don kiyaye sabo da ingancinsa.

Roasters na iya taimakawa wajen kula da ingancin kofi nasu kuma suna ba da tabbacin cewa masu amfani koyaushe suna karɓar babban kofi ta hanyar haɗa na'urar rufewa ta iska, kamar hatimin zip.

Gurasar gasasshen tana da yuwuwar karɓar korafe-korafe da ɗaukar faɗuwa don karyewar odar kofi fiye da sabis ɗin isarwa ko mai aikawa.

Sabili da haka, yana da mahimmanci cewa roasters su ɗauki matakan da suka dace don kula da inganci da tsawon rayuwar kofi yayin da suke kiyaye shi daga tasirin waje.

CYANPAK ƙwararru ne a cikin taimaka wa roasters a canza zuwa zaɓuɓɓukan marufi masu dacewa da muhalli.Muna ba da zaɓi na takin zamani mai ƙima, mai yuwuwa, da kuma hanyoyin da za a iya sake yin amfani da su waɗanda za su sa kofi ɗinku sabo da nuna sadaukarwar ku ga dorewa.

Mun kuma haɗa da makullin zip, Velcro zippers, tin tin, da ɗigon yage don haka kuna da hanyoyi daban-daban don adana sabo na kofi.Ana iya sake tabbatar wa abokan ciniki cewa kunshin naku ba shi da tambari kuma sabo ne sosai ta hanyar tsagewar hawaye da Velcro zippers, waɗanda ke ba da tabbacin ingantaccen rufewa.Jakunkunan lebur ɗin mu na ƙasa na iya yin aiki mafi kyau tare da ƙuƙumi don kula da tsarin marufi.


Lokacin aikawa: Dec-14-2022