shugaban_banner

Wanne kunshin kofi ya fi dacewa ga masu amfani waɗanda ke kan tafiya?

newasda (1)

Yayin da cutar ta Covid-19 ta canza rayuwar miliyoyin mutane, ta kuma buɗe kofa don jin daɗi da yawa.

Misali, isar da abinci a gida, kayan abinci, da sauran abubuwan bukatu sun canza daga zama abin alatu zuwa abin bukata lokacin da aka umurci al’ummai su matsuguni.

Wannan ya ƙara tallace-tallace na zaɓin marufi mai amfani da kofi, kamar capsules da jakunkunan kofi mai ɗigo, da kuma odar kofi a cikin sashin kofi.

Roasters da shagunan kofi dole ne su canza don biyan bukatun matasa, ko da yaushe tsara wayar hannu kamar yadda masana'antu suka dandana da yanayin canzawa.

Za su iya samun maganin da suke nema a cikin maganin kofi wanda ke rage lokacin jira ko kuma kawar da buƙatar ƙasa da kuma dafa dukan wake ba tare da lalata dandano ba.

Ci gaba da karatu don ganin yadda shagunan kofi na iya gamsar da abokan ciniki waɗanda ke son dacewa da kofi mai ƙima.

Muhimmancin dacewa ga masu amfani da kofi

Kowane masana'antu da kowane rukuni na abokan ciniki suna shaida ci gaban ci gaban sabis na bayarwa.

A zahiri, abokan ciniki sun ba da fifikon dacewa kafin da bayan cutar.Bisa ga bincike, tara daga cikin masu amfani da goma sun fi iya zaɓar samfuran kawai bisa ga dacewa.

Bugu da ƙari, 97% na masu siye sun yi watsi da ma'amala saboda bai dace da su ba.

Kofi Takeaway samfur ne mai matuƙar amfani tunda yana sa kofi mai ingancin barista samun sauƙi da sauri.Musamman ma, kasuwar shan kofi a duk duniya an kimanta dala biliyan 37.8 a cikin 2022.

Sakamakon cutar ta barke, abokan ciniki sun ba da umarnin karin kofi saboda sun kasa zama a wuraren da suka fi so.

Misali, Starbucks Koriya ta ga hauhawar tallace-tallace da kashi 32% tsakanin Janairu da Fabrairu 2020, kawai sakamakon odar kofi da aka yi.

Mutanen da ba za su iya biyan abincin yau da kullun ba sun juya zuwa kofi nan take.

Yayin da ake amfani da karin wake mai kima, darajar kasuwar kofi nan take ta karu zuwa sama da dala biliyan 12 a duniya.

Ga waɗanda ba su da lokacin shirya kofi a kowace rana amma har yanzu suna son kofi kafin su bar gidan, mafita ce mai dacewa.

newasda (2)

 

Ta yaya shagunan kofi da gasassun za su iya ɗaukar dacewa?

Yawancin kasuwancin kofi suna mai da hankali kan gano hanyoyin da za a rage shinge tsakanin dacewa da cin kofi mai inganci.

Misali, bincike ya nuna cewa abokan ciniki suna sha'awar kaddarorin kuzarin kofi yayin da rayuwar kan-tafiya ke yaɗuwa.Karɓar kofi na shirye-shiryen sha ya girma a sakamakon haka.

Musamman ma, an kiyasta kasuwar kofi na shirye-shiryen sha da darajar dala biliyan 22.44 a duniya a cikin 2019 kuma ana sa ran zai girma zuwa dala biliyan 42.36 nan da 2027.

Masu amfani za su iya zaɓar daga nau'ikan nau'ikan zaɓuɓɓukan kofi masu dacewa da shirye-shiryen sha.

kofi gwangwani

An fara haɓaka kofi a cikin gwangwani a Japan kuma ya sami karɓuwa a ƙasashen yamma saboda kasuwanci kamar Starbucks da Costa Coffee.

A taƙaice, yana nufin kofi mai sanyi da ake yawan siya a wuraren shaye-shaye da shagunan jin daɗi kuma ana tattara su a cikin gwangwani.Waɗannan suna ba abokan ciniki farashi mai tsada, zaɓi mai dacewa don ɗaukar kofi da tafi.

A cewar wani bincike na baya-bayan nan a Amurka, kashi 69 cikin 100 na mutanen da ke shan kofi mai sanyi suma sun gwada kofi na kwalba.

Cold ruwan kofi

Don cire duk abubuwan dandano mai narkewa, kofi na niƙa yana cikin ruwa wanda ke ƙasa ko ƙasa da zafin jiki har zuwa sa'o'i 24.

Abin sha mai santsi, mai ɗanɗano mai daɗi wanda za'a iya ko dai a cikin kwalabe ko kuma a saka shi a cikin akwati don dacewa da sha cikin yini shine ƙarshen sakamakon wannan jinkirin jiko.

A cewar bayanai na baya-bayan nan, wadanda suka sha kofi tsakanin shekarun 18 zuwa 34 sun fi iya siyan kayayyakin sanyi.Wannan shine kashi 11% fiye da mutanen da suka kai shekaru 35 zuwa sama.

Shahararriyar mashawar sanyi na iya haɗawa da fa'idodin kiwon lafiya da aka ɗauka baya ga dacewarsa.Matasan ƙanƙara suna ba da fifiko mai ƙarfi ga lafiyarsu, wanda zai iya yin tasiri sosai akan shaye-shayensu da halayen sayayya.

Saboda yanayin da aka riga aka yi, hadayu masu sanyi don shagunan kofi na iya taimakawa baristas adana lokaci.A cikin ɗan gajeren lokaci, wannan na iya haifar da tallace-tallace mafi girma.

Dauke jakar kofi

Jakunkunan kofi drip har yanzu wani zaɓin kofi ne mai amfani ga abokan ciniki.

A zahiri, akwai ƙananan jakunkuna na takarda waɗanda za a iya rataye su a kan kofi mai ɗauke da kofi na ƙasa.Jakar tana aiki azaman tacewa ga kofi bayan an cika shi da ruwan zãfi.

Ga mutanen da suka fi son kofi mai inganci, jakunkunan kofi masu ɗigo su ne mai sauri da sauƙi musanyawa ga cafetiere da tace kofi.

Alkaluma na baya-bayan nan sun nuna cewa drip kofi yana saurin murkushe sauran sauran abubuwan maye gurbin kofi nan take.Ganin cewa baƙar fata yana da fiye da 51.2% na kudaden shiga na masu amfani da kofi, wannan na iya zama saboda marufi masu dacewa da muhalli da kuma rakiyar fa'idodin kiwon lafiya.

Bag kofimaker

newasda (3)

Mai yin kofi na jaka yana ɗaya daga cikin sabbin kuma yuwuwar ƙarancin sanannun samfuran da za su shiga kasuwar kofi.

Masu yin kofi na jakunkuna suna aiki iri ɗaya don ɗigo da buhunan kofi kuma suna da sassauƙan jakar kofi tare da takarda tace.

Domin a cire jakar buɗaɗɗe da daidaita kofi na ƙasa a ciki, masu siye da gaske suna yayyage saman jakar kuma su kwance spout.

Sai a cika aljihun tacewa da ruwan zafi, sannan a zuba a cikin filaye.Daga nan sai a murza ledar a rufe, a ajiye jakar da zik din da za a iya rufewa, sannan a bar kofi ya yi ta na wasu mintuna.

Domin zuba kofi na musamman da aka yi sabo a cikin kofi, abokan ciniki sai su kwance spout.

newasda (4)

Muhimman abubuwa don tunawa lokacin da aka dace da marufi kofi

Ko wane zaɓin da ya dace wurin gasasshen abinci ko kantin kofi ya zaɓa, dole ne su sanya sabbin kayansu a gaba.

Alal misali, yana da mahimmanci don adana ruwan sanyi da kofi na kwalabe a cikin yanayi mai sanyi, duhu.Ta yin wannan, ana kiyaye kofi daga ɗumi, wanda zai iya canza yadda yake dandana.

Don adana kayan ƙanshi a cikin kofi na ƙasa, ya kamata a sanya buhunan kofi na ɗigo a cikin jakunkunan kofi na iska.Hanya mafi sauƙi don cim ma duka biyun ita ce tare da fakitin kofi mai ƙima.

Abokan ciniki waɗanda ke kan tafiya za su iya samun šaukuwa, ƙanana, da dacewa buhunan tace kofi daga Cyan Pak.

Jakunkunan kofi na drip ɗinmu suna da matuƙar iya gyare-gyare, marasa nauyi, da jure hawaye.Hakanan suna ba da zaɓuɓɓuka don kayan sake yin fa'ida da takin zamani.Yana yiwuwa a haɗa jakunkunan kofi na ɗigo daban ko a cikin akwatunan kofi na ɗigo na musamman.

Har ila yau, muna ba da jakunkuna na RTD tare da zaɓin gyare-gyare iri-iri da ƙari, kamar su bawuloli, spouts, da ziplock likes, waɗanda aka yi da kayan da za a sake amfani da su.

Micro-roasters waɗanda ke son ci gaba da haɓaka yayin da suke nuna alamar alama da sadaukarwar muhalli na iya cin gajiyar ƙaramin ƙaramin tsari na Cyan Pak (MOQs).

Tuntuɓe mu don ƙarin cikakkun bayanai kan yadda ake haɗa hadayun kofi mai amfani ga masu amfani da ku.


Lokacin aikawa: Mayu-09-2023