shugaban_banner

Kumfa jakar kofi mai ɗigo: zai tashi?

kofi 18

Ana iya fahimtar cewa kasuwancin kofi guda ɗaya ya sami ci gaban meteoric a cikin shahara a cikin shekaru goma da suka gabata a cikin al'adar da ke darajar dacewa.

Ƙungiyar Coffee ta Ƙasar Amirka ta yi iƙirarin cewa tsarin shayarwa na kofi guda ba ya da kyau kamar masu yin kofi na drip na al'ada.Wannan yana iya nuna cewa ƙarin abokan ciniki suna neman kofi mai inganci tare da dacewa da injunan sabis guda ɗaya.

Sakamakon buhunan kofi drip sun sami shahara a matsayin magani.Jakunkunan kofi masu ɗigo kaɗan ne na kofi na ƙasa wanda za'a iya buɗewa a rataye a kan kofi.Suna da šaukuwa kuma masu sauƙi don amfani.

Jakunkunan kofi na ɗigo suna ba da ƙwararrun masu gasa kofi tare da ƙaƙƙarfan hanyar faɗaɗa isar da kasuwar alamar su.

Mun tattauna da Yip Leong Sum, shugaban Ƙungiyar Kofi na Musamman na Malaysia, don ƙarin koyo game da roƙon buhunan kofi drip.

kofi19

Menene jakunkuna don ɗigon kofi?

Ga waɗanda ke neman babban kofi mai hidima guda ɗaya, buhunan kofi na ɗigo sun girma ya zama zaɓi mai shahara.

Waɗannan ƙananan jakunkuna ne masu tacewa cike da kofi na ƙasa waɗanda ke buɗewa a sama.Hannun da aka ninke jakunkunan yana ba su damar hutawa a saman kofuna.

Kawai cire saman, buɗe jakar, sannan cire tacewa ga abokan ciniki.Dole ne a daidaita kofi a ciki ta hanyar girgiza kwandon.Ana zuba ruwan zafi a hankali a kan niƙa tare da sanya kowane hannu a gefen kofin, bar shi ya ɗigo a cikin kwandon da ke ƙasa.

Jakunkunan kofi drip da muke amfani da su a yau sun yi daidai da waɗanda muka yi amfani da su a cikin 1970s.Amma akwai bambanci mai mahimmanci a yadda ake yin shi.

Jakunkunan kofi irin na Teabag suna tsomawa ta hanyar nutsewa kuma akai-akai suna haifar da kofi mai ɗanɗanon dandano mai kama da wanda aka yi da latsa Faransanci.

Jakunkunan kofi na ɗigo, a gefe guda, giciye ne tsakanin nutsewa da zub da dabarun sha.Suna buƙatar lokaci mai tsayi mai tsayi kuma suna da lokacin fure.Wannan akai-akai yana haifar da ƙoƙon da ya fi fitowa fili, kamar waɗanda mai Clever Dripper ko Hario Switch ke samarwa.

Kwarewa tsakanin su biyun wani bambanci ne.Ba kamar buhunan kofi mai ɗigo ba, waɗanda ke ba da damar yin wasu sana'o'i da fa'idodin kayan kwalliyar gargajiya ba tare da buƙatar aunawa da niƙa wake ba, kofi mai nau'in shayi kawai yana buƙatar jiƙa da ruwan zafi kawai.

A cewar Leong Sum, wanda kuma shi ne mai kamfanin Beans Depot, wani ƙwararren mai gasa kofi a Selangor, “duk ya dogara ne da salon rayuwa da abin da ake tsammani.”“Jakunkunan kofi masu ɗigo an fi yin su da ƙwarewa, amma suna buƙatar kulawa da haƙuri.Abokan ciniki na iya yin kofi na kofi ba tare da yin amfani da hannayensu ba yayin amfani da kofi irin na teabag.

Freshness yana da damuwa tare da sabis guda ɗaya, zaɓin shirye-shiryen giya.Abubuwan kamshin da ke ba wa kofi dandano da ƙamshinsa suna farawa da zarar an niƙa shi, wanda ke sa kofi ya rasa sabo.Leong Sum ta tabbatar da cewa kasuwancinta ya gano mafita, kodayake.

"Tare da fasaha kamar fakitin jiko na nitrogen don buhunan kofi mai ɗigo, muna iya riƙe ingancin kofi," in ji ta.

Domin kiyaye sabo, ana yawan amfani da ruwan nitrogen a cikin gasasshen kofi na wake da kuma yawancin samfuran kofi guda ɗaya.

kofi20

Me yasa buhunan ɗigon kofi suka sami shahara?

Abokan ciniki za su iya amfana daga fa'idodi iri-iri daga jakunkunan kofi masu ɗigo.

Jakunkunan kofi na ɗigo ba sa buƙatar kayan aiki masu tsada kamar injin niƙa, ma'aunin ƙira, ko kettles masu wayo, don haka su ma sun kasance mafi kyawun madadin yin burodin gida fiye da sauran kofi na nan take.

Har ila yau, sun dace da abokan ciniki waɗanda ba su da lokacin da za su iya ƙware da sababbin hanyoyin yin giya da dabaru.Yana kawar da wasu matakai kuma yana tabbatar da cewa kofi yana shayarwa kamar yadda ake nufi da roaster ta hanyar kula da kullun da kuma girman girman niƙa.

Ba tare da kashe kuɗi akan kayan aiki masu tsada ba, buhunan kofi na drip suna ba da babban ci gaba a kan kofi nan take a cikin wannan yanayin.

Mafi mahimmanci, suna iya zama taimako ga yawancin masu amfani, musamman lokacin tafiya ko zango.

Bayar da buhunan kofi na drip na iya zama kyakkyawan dabara ga masu gasa don ƙara tushen mabukaci.Za su iya zama ingantacciyar hanya don gabatar da sabbin ƙungiyoyin abokin ciniki zuwa wata alama, waɗanda daga baya za su yanke shawarar bincika ƙarin layin samfurin roaster.

Bugu da ƙari, suna ba da madadin ɗorewa ga ɗimbin kwas ɗin kofi guda ɗaya, waɗanda akai-akai ƙalubale don sake sarrafa su.

kofi21

Shin rokonsu yana raguwa?

Barkewar Covid-19 ya yi tasiri sosai a kasuwar kofi, wanda ya haifar da kamfanoni da abokan ciniki da yawa don sake kimanta ayyukansu.

Leong Sum ya yi iƙirarin cewa "Covid-19 ta canza salon rayuwar miliyoyin mutane."Adadin abokan cinikin cin abinci ya ragu, amma tallace-tallacen tallace-tallace na wake kofi da buhunan kofi mai ɗigo ya girma.

Yayin da mutane da yawa ke sane da yadda za a iya kwatanta fakitin kofi mai araha da araha da ziyartar gidajen cin abinci akai-akai, ta yi bayanin cewa akwai yuwuwar waɗannan abubuwan biyu za su ci gaba.

Lallai, fiye da 75% na mutane sun yi imani da dacewa da inganci don zama mafi mahimmanci fiye da farashi yayin samun abubuwa, bisa ga binciken kasuwa game da halayen siyan mabukaci a Burtaniya.

Bukatar kofi mai inganci ya haifar da karuwa mai yawa a cikin girman kasuwar buhunan kofi a duniya a cikin 'yan shekarun nan.Dangane da hasashen daga 2021, kasuwar buhunan kofi mai ɗigo zai kai kimanin dala biliyan 2.8 nan da 2025.

kofi22

Roasters na iya yin tunani game da yin nasu buhunan kofi mai ɗigo yayin da shahararsu ke ci gaba da girma.

Roasters na iya isa kasuwanni daban-daban ta hanyar samar da gaurayawar kofi na musamman a cikin jakunkuna masu ɗigo, kamar ma'aikatan ofis da matafiya akai-akai.

Bugu da ƙari, jakunkunan kofi na drip suna da amfani don rabawa a matsayin ɓangare na fakitin kyauta ko a matsayin samfurori a abubuwan da suka faru.Suna samar da abokan ciniki tare da sauri, a kan tafiya ba tare da buƙatar ɗaukar kayan aikin kofi da yawa ba, ban da kasancewa mai ɗaukuwa da dacewa.

Cyan Pak yana ba da roasters tare da buhunan kofi na drip wanda za'a iya daidaita su, ko ana siyan jakunkunan da yawa ko kuma a cikin yawa.

Bugu da ƙari, muna ba da zaɓuɓɓukan marufi na kofi iri-iri, kamar bayyanannun tagogi, makullin zip, da jakunkuna masu takin zamani da sake yin amfani da su tare da bawul ɗin share fage na zaɓi.

Yin amfani da abokantaka na muhalli, tawada masu tushen ruwa waɗanda ke da zafi, ruwa, da juriya, kowane marufi yana iya keɓanta da kansa.Ba wai kawai tawadanmu suna da ƙarancin abun ciki mai canzawa ba (VOCs), amma kuma suna da takin zamani da sauƙi don cirewa don sake amfani da su.


Lokacin aikawa: Yuli-23-2023