shugaban_banner

Za a iya shirya kofi ba tare da bawuloli masu lalata ba?

sanin tsarin jakar kofi mai kyau a gare ku (17)

 

Kiyaye sabo da gasasshen kofi nasu abu ne mai mahimmanci ga masu gasa kofi.Bawul ɗin cirewa shine kayan aiki mai mahimmanci don yin wannan.

Bawul ɗin bawul ɗin, wanda aka ƙirƙira a cikin 1960, iska ce ta hanya ɗaya wacce ke ba da damar kofi don sakin iskar gas a hankali kamar carbon dioxide (CO2) ba tare da haɗuwa da iskar oxygen ba.

Bawul ɗin Degassing, waɗanda suka bayyana a matsayin ƙananan nozzles na filastik, kayayyaki ne da ake yabawa sosai waɗanda ke ba da damar gasasshen kofi don yin tafiya mai nisa ba tare da an cutar da su ba.

Koyaya, haɗa su cikin marufi mai ɗorewa na kofi na iya zama da wahala saboda dole ne a cire su akai-akai kafin a zubar.A sakamakon haka, wasu masu roasters na iya amfani da jakunkuna ba tare da bawul ɗin cirewa ba idan za a ba da kofi nasu ba da daɗewa ba bayan sun gasa.

Ci gaba da karantawa don ƙarin koyo game da bawul ɗin bawul da kuma hanyoyin da ake samun dama ga masu gasa.

sanin tsarin jakar kofi mai kyau a gare ku (18)

 

Menene manufar bawul ɗin cirewa?

Kofi yana nuna manyan canje-canje na jiki lokacin da aka gasa shi, tare da ƙarar sa yana ƙaruwa da kashi 80%.

Bugu da ƙari kuma, gasasshen yana fitar da iskar gas da ke cikin wake, kusan 78% wanda shine carbon dioxide (CO2).

Degassing yana faruwa a lokacin tattarawa, niƙa, da shan kofi.Don girman girman niƙa, matsakaita, da kyau, alal misali, 26% da 59% na CO2 a cikin kofi ana fitar da su bayan niƙa, bi da bi.

Yayin da kasancewar CO2 yawanci nuni ne na sabo, zai iya yin tasiri mai tasiri akan dandano da ƙanshin kofi.Alal misali, kofi wanda ba a ba shi isasshen lokaci ba don zubar da ruwa na iya haifar da kumfa a lokacin shayarwa, wanda ya haifar da hakar rashin daidaituwa.

Dole ne a kula da Degassing a hankali tun da yawa daga ciki na iya sa kofi ya zama maras kyau.Duk da haka, rashin isasshen degassing zai iya rinjayar yadda kofi ya fitar da kuma samar da cream.

Roasters sun gano dabaru da yawa don sarrafa tsarin rabasshen lokaci ta hanyar gwaji da kuskure.

Yin amfani da marufi mai tsauri wanda zai iya jure wa matsa lamba na CO2 tarawa ko ƙyale kofi zuwa degas kafin shiryawa an yi amfani da su azaman mafita a baya.Sun kuma gwada kofi mai rufewa yayin da yake cikin akwati.

Duk da haka, kowace hanya tana da rashin amfani.Alal misali, ya ɗauki lokaci mai yawa don kofi don degas, wanda ya fallasa wake zuwa oxidation.Shirye-shirye mai tsauri, yana da tsada kuma yana da wahalar motsawa.

Yawancin abubuwan ƙamshi masu canzawa na kofi an kawar da su yayin rufewar injin, wanda yayi mummunan tasiri akan halayensa na azanci.

An ƙirƙira bawul ɗin bawul ɗin a cikin 1960s ta kamfanin sarrafa kayan Italiyan Goglio, wanda shine juyi.

Bawul ɗin keɓewa har yanzu iri ɗaya yake a yau kuma ya ƙunshi diaphragm na roba a cikin bawul ɗin da aka ƙera shi.Tashin hankali a kan jikin bawul ɗin yana kiyaye shi ta wani Layer ruwa a cikin Layer na ciki na bawul.

Ruwan yana zamewa kuma yana motsa diaphragm lokacin da bambancin matsa lamba ya kai ga tashin hankali.Wannan yana ba da damar iskar gas ya tsere yayin ajiye iskar oxygen daga cikin kunshin.

sanin tsarin jakar kofi mai kyau a gare ku (19)

 

Degassing bawuloli' drawback

Akwai dalilai da yawa da ya sa masu roasters za su iya yanke shawara game da yin amfani da bawul ɗin bawul, duk da cewa sun yi juyin juya hali kamar yadda kofi ya cika.

Mafi kyawun sakamako shine yana haɓaka farashin tattarawa.Wasu roasters kuma suna damuwa cewa bawuloli suna hanzarta asarar kayan kamshi.Sun gano cewa rufe jaka ba tare da bawul ba na iya sa ta yi kumbura da faɗaɗawa amma ba ya sa ta fashe.

Saboda haka, waɗannan roasters akai-akai suna yanke shawara don rufe kofi a maimakon haka.

Rashin tabbas a kusa ko ana iya sake yin amfani da bawuloli na degassing wani batu ne tare da su.

Ana samun ƙarancin bayanai akai-akai akan daidaitaccen rabuwa da sake yin amfani da bawuloli.Saboda sau da yawa bugu na bawul sake amfani da umarnin a kan kofi marufi, babban rabo daga wannan rashin fahimta an canjawa wuri zuwa abokin ciniki.

Masu amfani suna ƙara fahimtar yadda sayayyarsu ke shafar muhalli.A sakamakon haka, za su iya zaɓar nau'in kofi na daban idan kunshin ya rasa bayanin sake amfani da su.

Roasters na iya zaɓar bawul ɗin da za a sake amfani da su don buhunan kofi a matsayin mafita.Ana iya haɗa waɗannan cikin sauri da inganci cikin marufi, kuma wasu daga cikinsu na iya amfani da filastik ƙasa da kashi 90%.

A matsayin madadin, an ƙirƙiri wasu bawul ɗin ƙirƙira daga bioplastics irin su polylactic acid, waɗanda suka fi araha ga masu roasters da abokantaka na muhalli.

Sadarwar umarnin zubar da bawul, kamar yadda za'a iya cire shi don sake amfani da shi, akan marufi na kofi yana da mahimmanci yayin amfani da waɗannan zaɓuɓɓukan.

sanin tsarin jakar kofi mai kyau a gare ku (20)

 

Shin wajibi ne a haɗa da bawul ɗin cirewa akan kowane marufi na kofi?

Abubuwa da yawa na iya yin tasiri akan zaɓin mai gasa don amfani da bawul ɗin cirewa.Waɗannan sun haɗa da halayen gasasshen da ko ana sayar da kofi gabaɗayan wake ko ƙasa.

Gasassun gasassu masu duhu, alal misali, suna saurin zubar da gasassun gasassu masu sauƙi, yayin da suke da tarin iskar gas.Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa tsarin waken yana samun karuwa yayin da suke ciyar da lokaci mai yawa a cikin roaster.

Roasters dole ne su fara koyon halayen cin abinci na abokan cinikin su.Wannan zai taimaka wajen ƙayyade matsakaicin girman ƙwayar kofi tare da oda mai mahimmanci.

Lokacin da aka sayar da kofi a cikin ƙananan ƙima, yawanci ba shi da isasshen lokaci don haifar da matsaloli tare da tattarawa idan babu bawul ɗin cirewa.Abokan ciniki za su cinye kofi da sauri fiye da yadda za su yi tare da adadi mai yawa, kamar jaka 1kg.

A irin waɗannan lokuta, roasters na iya zaɓar siyar da abokan ciniki ƙananan adadin kofi.

Akwai hanyoyin da za a guje wa oxidation ga roasters waɗanda ba sa amfani da bawuloli masu lalata.Nitrogen flushing, alal misali, wasu roasters ke amfani da su, yayin da wasu sun haɗa da iskar oxygen da CO2 a cikin marufi.

Roasters kuma na iya tabbatar da cewa tsarin rufe marufi yana da iska kamar yadda zai yiwu.Rufe zip, alal misali, na iya zama mafi nasara fiye da tin tin don kiyaye iskar oxygen daga shigar da buhunan kofi.

sanin tsarin jakar kofi mai kyau a gare ku (21)

 

Ɗaya daga cikin kayan aiki daban-daban da ake da su ga masu gasa don tabbatar da cewa an isar da kofi ga abokan ciniki a cikin cikakkiyar yanayin shine bawul ɗin cirewa.

Ko masu roasters sun yanke shawarar yin amfani da bawul ɗin keɓewa, yin aiki tare da ƙwararren marufi na iya taimakawa kula da halayen kofi da kuma sa masu amfani su dawo don ƙarin.

Ana samun bawul ɗin Degassing waɗanda ke da cikakkiyar sake yin amfani da su kuma ba su da BPA daga Cyan Pak kuma ana iya sake yin amfani da su tare da sauran fakitin kofi.Hutu, diski na roba, faifan danko, farantin polyethylene, da tace takarda sune abubuwan gama gari na waɗannan bawuloli.

Ba wai kawai suna taimakawa wajen samar da samfurin da masu amfani za su iya amfani da su cikin sauƙi ba, har ma suna rage illar da marufin kofi ke da shi a kan muhalli.

Don samar muku da ƙarin zaɓuɓɓuka don kiyaye kofi ɗinku sabo, mun kuma haɗa da ziplocks, zippers, velcro zippers, tin tin, da rip notches.

Abokan ciniki na iya tabbata cewa kunshin ku ba shi da tambari kuma sabo ne kamar yadda zai yiwu ta hanyar rip notches da velcro zippers, waɗanda ke ba da tabbacin rufewa.Jakunkunan lebur ɗin mu na ƙasa na iya yin aiki mafi kyau tare da ƙunƙun gwangwani don kiyaye amincin tsarin shiryawa.


Lokacin aikawa: Afrilu-20-2023