shugaban_banner

Yadda ake auna danshin koren kofi

e16
Ƙarfin ku na ƙwararren roaster koyaushe zai kasance yana takurawa da ƙimar koren wake.Abokan ciniki na iya dakatar da siyan samfuran ku idan wake ya zo fashe, m, ko tare da kowane lahani.Wannan zai iya haifar da mummunar tasiri ga dandano na kofi na ƙarshe.
 
Abun ciki ya kamata ya zama ɗaya daga cikin abubuwan farko da kuke kimantawa yayin kimanta koren wake.Yawanci yana da kusan kashi 11% na nauyin koren kofi kuma yana iya shafar halaye iri-iri, gami da acidity da zaƙi, ƙamshi, da jin baki.
 
Don gasa mafi kyawun kofi mai yuwuwa, ƙwararrun roasters dole ne su mallaki fasahar auna matakin danshin koren wake.Ba wai kawai zai taimaka wajen gano lahani a cikin babban nau'in wake ba, amma kuma zai amfana da mahimman sigogin gasa kamar cajin zafin jiki da lokacin haɓakawa.
 
Menene danshi na koren kofi, kuma me yasa ya canza?
 

e17
Matsayin danshi na yau da kullun na cikakke, koren wake da aka zaɓa kwanan nan yana tsakanin 45% da 55%.Yawanci yana raguwa zuwa tsakanin kashi 10 zuwa 12 bayan bushewa da sarrafa shi, ya danganta da hanya, muhalli, da adadin lokacin bushewa.
 
Ƙungiyar Kofi ta Duniya (ICO) ta ba da shawarar cewa koren wake da ke shirye don gasa su yana da kashi 8% zuwa 12.5%.
 
Wannan kewayon yawanci ana ɗaukarsa azaman manufa don abubuwan da suka haɗa da ingancin kofi, ƙimar koren kofi yana raguwa yayin ajiya, da yuwuwar haɓakar ƙwayoyin cuta.Duk da haka, wasu kofi, kamar Monsoon Malabar daga Indiya, suna aiki mafi kyau a cikin kofin lokacin da suke da yawan danshi.
 

e18
Matsayin danshi na yau da kullun na cikakke, koren wake da aka zaɓa kwanan nan yana tsakanin 45% da 55%.Yawanci yana raguwa zuwa tsakanin kashi 10 zuwa 12 bayan bushewa da sarrafa shi, ya danganta da hanya, muhalli, da adadin lokacin bushewa.
 
Ƙungiyar Kofi ta Duniya (ICO) ta ba da shawarar cewa koren wake da ke shirye don gasa su yana da kashi 8% zuwa 12.5%.
 
Wannan kewayon yawanci ana ɗaukarsa azaman manufa don abubuwan da suka haɗa da ingancin kofi, ƙimar koren kofi yana raguwa yayin ajiya, da yuwuwar haɓakar ƙwayoyin cuta.Duk da haka, wasu kofi, kamar Monsoon Malabar daga Indiya, suna aiki mafi kyau a cikin kofin lokacin da suke da yawan danshi.
 


Lokacin aikawa: Dec-20-2022